Maoni Yangu Kuhusu Uzazi Nchini Nigeria Unavyo Paswa Kuwa

Maoni Yangu Kuhusu Uzazi Nchini Nigeria Unavyo Paswa Kuwa

Uzazi ni nini haswa? Wiki iliyopita tu, mitandao ya kijamii ilikuwa imefurikwa na hadithi mbili ambazo karibu zilifanyika sambamba. Kulikuwa na kijana ambaye anadaiwa aligumba shuleni. Alirudi na mama yake akiwa amevaa kope za faux, kitu ambacho ni marufuku katika chuo kikuu.

Pia kulikuwa na mwanafunzi mwingine katika chuo kikuu cha kibinafsi cha wakristo. Alishikwa kwa mkanda akifanya ngono. Kwa kujibu mkanda huo wa ngono, chuo kikuu kilimfukuza. Haijulikani ni nini kilichofanyika nyumbani kwa wazazi wake, au majibu yao kwa hali hio.

Dhidi ya hali hii ya nyuma, nitajaribu kutoa maoni fulani ya maana kuhusu uzazi nchini Nigeria. Pia, nitaongeza vielekezo ninavyofikiria malezi Nigeria inapaswa kuwa navyo.

Uzazi nchini Nigeria

What is parenting

Kulingana na unavyo itazama, uzazi nchini Nigeria unaweza kumaanisha chochote. Nita orodhesha chache hapa chini:

  • Wakati wa JAMB na WAEC, kwa wazazi wengine, uzazi nchini Nigeria unamaanisha kupata majibu ya kudanganya ili mtoto wako apite mitihani yake. Au kumlipa msimamizi aangalie kando
  • Ni kumsaidia mtoto wako kutoka shuleni ili kuhudhuria harusi
  • Uzazi nchini Nigeria ni kusisitiza mtoto wako atasoma udaktari wakati anapenda kusoma sanaa nzuri
  • Ni kuwafanya watoto wauze chakula kabla ya kwenda shuleni na mara baada ya kurudi
  • Uzazi Nigeria ni watoto wanaenda kulala na njaa
  • Ni vijana ambao hutumia iPhones na magari ya hivi karibuni
  • Vipindi mbali mbali vilivyo na kofi, ngumi, mateke ya kihafidhina
  • Ni baba wanao wanyanyasa binti zao, wakati mwingine mabinti zao wachanga
  • Uzazi wa Nigeria kimsingi ni kufanya kama ninavyosema sio kama ninavyofanya

Kwa familia zingine, uzazi ni kumbatio na vitanda vya kupendeza. Uwanja wa burudani na maeneo ya kufurahisha ya kutembelea kila wikendi. Milo moto ya ziada na mavazi ya mbuni. Cha kusikitisha hakuna kati.

uzazi nchini Nigeria

Je! Hii yote tu ndiyo uzazi? Kama wazazi tunapaswa kutamani kufanya zaidi na kuwa zaidi? Sio kwa familia tu, bali kwa nchi yetu?

Wikipedia inafafanua uzazi kama mchakato wa kumsaidia mtoto kukua kuwa mtu mzima. Wakati mtoto ni mchanga, inajumuisha, kutoa chakula, faraja na kusafisha, na kumruhusu mtoto kulala. Inazungumzia ugumu wa kumlea mtoto kuwa mtu mzima.

Nadhani jambo nzuri zaidi kuhusu uzazi ni kwamba sio tu kwa uhusiano wa kibaolojia. Wewe si mzazi kwa sababu tu unajali watoto kutoka tumboni mwako. Yeyote anayelea mtoto kuwa mtu mzima ni mzazi.

Inavyopaswa kuwa

uzazi nchini Nigeria

Katika miaka ya themanini, watoto waliitwa viongozi wa baadaye. Watu wachache sana wanasema hivyo tena. Hiyo ni kwa sababu maadili yanaonekana kwa kesheshe jumla nchini kote. Hakuna mtu anayeyashughulikia tena. Watoto wanafanya sheria zao wanapokua. Na cha kusikitisha, wazazi wamesahau jinsi ya kuwa mfano wa kuigwa kwa watoto wao.

Lakini uzazi bora unategemewa kwa kuongoza kwa mfano. Kutembea maongezi, na kufunga njia ya heshima na kuwafanya watoto wako wafanye njia hiyo.

Ni kuwa marafiki na watoto wako na kuwa thabiti nao pia.

Inajumuisha kuwasikiza watoto wako, kuwasaidia kuelewa jinsi ulimwengu unavyofanya kazi na kwa nini lazima wawe na huruma.

Ni kwanza kuwa raia anayewajibika na mfano, rafiki anayefanya kazi kwa bidii na anayejali. Kwa sababu mtoto wangu atajifunza kutoka kwangu hata hivyo.

Uzazi bora wa Nigeria unawezekana. Kwa kweli ipo na ni mustakabali wa taifa letu kubwa.

Je, maoni yako kuhusu uzazi nchini Nigeria ni yapi?

Also read: Billionaire Richard Branson Says Parenting Is Like Running A Startup

Written by

Risper Nyakio